Thương hiệu

ENEOS DEO CK-4 15W40

Giá: Liên hệ

Dầu động cơ ENEOS DEO 15W40 CK-4 chuyên dụng cho xe tải ben, tàu thuyền, máy xúc, xe đầu kéo và các loại phương tiện tải trọng nặng khác, bảo vệ động cơ tối đa trong điều kiện vận hành liên tục, tải nặng, đường dài.

Thông số kỹ thuật Độ nhớt đông học (mm2/s) Chỉ số độ nhớt Nhiệt độ chớp cháy cốc hở (0℃)(COC) Chỉ số kiểm tổng (mg KOH/g) ENEOS DEO 15W-40 CK-4 108.2 (40℃) 14.31 (100℃) 135 254 8.46 Đặc tính Kéo dài tuổi thọ động cơ Tiết kiệm nhiên liệu Đóng gói Xô 18L Phuy 200L

Thông tin sản phẩm

Dầu động cơ Diesel tải trọng nặng ENEOS DEO CK-4 15W40

MÔ TẢ

Dầu động cơ ENEOS DEO CK-4 15W40 là dầu động cơ diesel đáp ứng yêu cầu thử nghiệm động cơ hết sức khắt khe và yêu cầu chất lượng của tiêu chuẩn API CK-4. Khách hàng có nhiều loại phương tiện từ nhiều nhà chế tạo khác nhau có thể kiện toạn các chủng loại dầu và giảm tải việc kiểm soát tồn trữ.

Dầu động cơ ENEOS DEO CK-4 15W40

ĐẶC TÍNH VÀ LỢI ĐIỂM

  • Dầu động cơ ENEOS DEO CK-4 15W40 đạt tiêu chuẩn mới nhất về dầu động cơ diesel. Vượt tiêu chuẩn API CH-4, CI-4 and CJ-4.
  • Nâng cao tuổi thọ động cơ. Sản phẩm vượt qua 9 thử nghiệm động cơ chứng tỏ khả năng chống tăng đặc tuyệt vời (khả năng phân tán muội) và hiệu quả chống mài mòn (dàn xu páp, lót xi lanh, vòng găng, bạc lót). Nhờ sự tuyệt hảo trong hiệu quả chống mài mòn, bền trượt cắt, phân tán và ổn định oxi hóa có được do công nghệ tiên tiến nên sự mài mòn động cơ, cặn các bon và bùn bị ngăn chặn. Kết quả là tuổi thọ động cơ được kéo dài.
  • Bảo vệ xuất sắc bộ xử lý khí thải động cơ. Sản phẩm kiềm chế sư tắc lọc bụi (DPF) nhờ giảm thấp hàm lượng tro sunphat. Sản phẩm tương thích cao với xúc tác xử lý khí thải nhờ tối ưu hóa công thức.
  • Dầu động cơ ENEOS DEO CK-4 15W40 kéo dài tuổi thọ động cơ
  • Dầu động cơ ENEOS DEO CK-4 15W40 giúp tiết kiệm nhiên liệu

Dầu động cơ ENEOS DEO CK-4 15W40

Dầu động cơ CK-4 15W40

ĐÓNG GÓI

  • Xô 18L
  • Phuy 200L

ỨNG DỤNG

Dầu động cơ ENEOS DEO CK-4 15W40 tương thích với động cơ diesel được trang bị hệ thống tuần hoàn khí xả EGR, các động cơ có turbo tăng áp và các hệ thống xử lý khí thải hiện đại như DPF, DOC và SCR

  • Động cơ diesel không có tăng áp, có tăng áp với làm mát trung gian, được chỉ định dùng loại 15W-40, trên xe buýt và xe tải nặng với công nghệ mới nhất, máy xây dựng, máy mỏ v.
  • Các động cơ đời mới nhất có trang bị bộ lọc hạt mịn DPF trong thiết bị xử lý khí thải và yêu cầu dầu động cơ có hàm lượng tro thấp.

THÔNG SỐ KỸ THUẬT

ENEOS DEO CK-4 15W40 đạt và vượt tiêu chuẩn:  
API CK-4 ✔

Tính chất đặc trưng dầu động cơ ENEOS DEO CK-4 15W40

Tính chất Phương pháp thử Trị số
Độ nhớt    
cSt @ 40ºC ASTM D 445 108.2
cSt @ 100ºC ASTM D 445 14,31
Chỉ số độ nhớt ASTM D 2270 135
Điểm động đặc, ºC ASTM D 6749 -39
Điểm chớp cháy, ºC ASTM D 92 240
Trị số kiềm tổng, mg KOH/g ASTM D 2896 8,46

Dầu động cơ ENEOS DEO CK-4 15W40

Dầu động cơ CK-4

Sức khỏe và An toàn 

  • Dựa trên thông tin hiện có, sản phẩm này dầu động cơ ENEOS DEO CK-4 15W40 không gây ra tác dụng phụ có hại cho sức khỏe khi sử dụng đúng mục đích và tuân thủ các khuyến nghị trong Bảng dữ liệu an toàn sản phẩm (MSDS).
  • Bạn có thể yêu cầu MSDS qua văn phòng bán hàng hoặc qua Internet. Sản phẩm này không được dùng ngoài mục đích ứng dụng đã định. Khi thải bỏ sản phẩm đã qua sử dụng, hãy chú ý bảo vệ môi trường.

Dầu động cơ Diesel tải trọng nặng ENEOS DEO 15W40 CK-4